บันทึก Live chat

(Principles of Translation)
Locked
KrittayaLee

บันทึก Live chat

Post by KrittayaLee » Wed Oct 18, 2017 9:02 am

เนื่องจากการสนทนาใน Live chat จะมี 2 ช่อง
ช่องซ้ายมือของหน้าจอนักศึกษา จะสามารถสนทนากับเพื่อนร่วมชั้นและอาจารย์ได้พร้อมๆ กัน
ในขณะที่ช่องขวามือของจอนักศึกษา จะมีแค่อาจารย์ผู้สอนที่เห็นข้อความ

ในวิชา 14111 บันทึกสนทนา Live chat จะบันทึกการพูดคุยทั้งสองช่องนี้
แต่ไม่ทราบว่าวิชา 14318 เป็นเหมือนกันหรือไม่คะ
เพราะจาก Live Chat ครั้งแรก อ.อนัญญา แจ้งว่าถ้าพิมพ์ช่องที่เพื่อนเห็น จะไม่สามารถบันทึกการสนทนาทีหลังได้
และหนูได้แจ้ง อ.อนัญญาแล้วว่า วิชา 14111 ทำได้
ไม่ทราบว่า อ.อนัญญา ได้สอบถามกับเจ้าหน้าที่เพิ่มเติมหรือยังคะ

ถ้าคุยแล้วเพื่อนเห็น จะทำให้บรรยากาศใน Live Chat คึกคักมากขึ้นแน่ๆ ค่ะ ^_____^

Ananya

Re: บันทึก Live chat

Post by Ananya » Wed Oct 18, 2017 4:19 pm

ครูเห็นด้วยกับนักศึกษาค่ะ แต่ปรกติชุดวิชานี้จะบันทึกเฉพาะข้อความในช่องที่ผู้สอนพิมพ์ ครูจึงเข้าใจว่าไม่สามารถบันทึกตรงอื่นได้ เมื่อคืนนี้ได้เมลสอบถามและแจ้งเจ้าหน้าที่ไปหลังการสอนสดแล้ว แต่ได้ทราบว่าวันนี้เขาติดภารกิจ จึงคงยังไม่ได้ดำเนินการให้ ใจเย็นรอบันทึกการสอนสดสักนิดนะคะ

Ananya

Re: บันทึก Live chat

Post by Ananya » Mon Oct 23, 2017 5:20 am

นำบันทึกการสอนสดขึ้นออนไลน์แล้วตั้งแต่วันก่อนนะคะ โดยมีเนื้อหาที่สนทนากันครบทั้งช่องของนักศึกษาและผู้สอนค่ะ

Locked

Return to “14318 หลักการแปล [1/60]”