อัตราส่วนคะแนน ระหว่างคะแนน เก็บงานออนไลน์ กับสอบข้อเขียน

(Intercultural Communication)
Locked
apple

อัตราส่วนคะแนน ระหว่างคะแนน เก็บงานออนไลน์ กับสอบข้อเขียน

Post by apple » Fri Jun 30, 2017 12:23 am

เรียนอาจารย์ค่ะ
อยากสอบถามเรื่องการประเมินผลการเรียน ในด้าน อัตราส่วนคะแนน
ระหว่าง คะแนนสอบข้อเขียน กับคะแนนสอบปฏิบัติงานในออนไลน์
เป็นอัตราส่วนเท่าใดค่ะ เพราะกังวลว่างานในออนไลน์จะได้คะแนนน้อย
แล้วจะส่งผลต่อคะแนนในการตัดเกรด ค่ะ
ขอบคุณค่ะ

KrittayaLee

Re: อัตราส่วนคะแนน ระหว่างคะแนน เก็บงานออนไลน์ กับสอบข้อเขียน

Post by KrittayaLee » Fri Jun 30, 2017 4:46 am

ขออนุญาตตอบแทนอาจารย์นะคะ
ข้อสอบมี 60 ข้อ คิดเป็น 60% ค่ะ
ส่วนงานออนไลน์ คิดเป็น 40%

สามารถดูรายละเอียดนี้ได้ในหนังสือเรียน หน้า 190 ค่ะ ^^

Ananya

Re: อัตราส่วนคะแนน ระหว่างคะแนน เก็บงานออนไลน์ กับสอบข้อเขียน

Post by Ananya » Fri Jun 30, 2017 10:03 am

ใช่แล้วค่ะ ข้อมูลดังกล่าวยังอยู่ในคลิปการปฐมนิเทศชุดวิชาซึ่งเข้าใจว่านักศึกษาคงไม่ค่อยได้เปิดดูกัน นักศึกษาควรทบทวนเนื้อหาทั้ง 15 หน่วยให้เข้าใจถ่องแท้ เพื่อให้พร้อมสำหรับการสอบ ข้อสอบจะมีทั้งภาษาไทยและภาษาอังกฤษและเป็นปรนัยทั้งหมด โดยจะเน้นที่การวิเคราะห์หาคำตอบที่ถูกต้องที่สุด เพราะฉะนั้นต้องอ่านโจทย์และตัวเลือกให้ดีๆ ครูได้เปิดให้ทำแบบทดลองสอบแล้ว แต่ขอความร่วมมือให้เข้าไปทำแบบประเมินชุดวิชาก่อนนะคะ เพื่อที่จะได้นำผลมาปรับปรุงชุดวิชาให้เหมาะสมยิ่งขึ้นค่ะ

KrittayaLee

Post by KrittayaLee » Fri Jun 30, 2017 2:13 pm

อาจารย์คะ หนูไม่เห็นแบบประเมินชุดวิชาอ่ะค่ะ
ไม่ทราบว่าอาจารย์ลืมใส่ลิ้งค์มาให้รึเปล่าคะ ^^

Locked

Return to “14216 การสื่อสารระหว่างวัฒนธรรม [1/60]”