อยากแก้ไขงานโมดูล 3 งาน 1 ค่ะ

(Introduction to English Linguistics)
Locked
madeldoll

อยากแก้ไขงานโมดูล 3 งาน 1 ค่ะ

Post by madeldoll » Thu Nov 23, 2017 8:35 am

เนื่องจากตอนแรกพบว่าในโมดูล 3 มีบทความมามให้ 2 บทความ การบ้านมี 2 ส่วน และไม่ทราบว่าต้องทำการบ้านจากบทความเดียวคือเรื่องโรงเรียน ทำให้ทำการบ้านผิดค่ะ ไม่ทราบว่าจะอแก้ไขการบ้านใหม่ได้หรือไม่คะ?

The conjuring

Re: อยากแก้ไขงานโมดูล 3 งาน 1 ค่ะ

Post by The conjuring » Fri Nov 24, 2017 5:41 am

น่าจะแก้ไขได้นะครับ เพราะคราวนี้ฝ่ายผิดคือทางคนที่ดูแลเรื่องระบบ e-learning ที่ไม่ลบให้ดีจนก่อให้เกิดความสับสน อาจารย์ก็ควรจะอนุโลมให้ทำใหม่ หรือไม่ก็ตรวจโดยเทียบกับบทความเก่า ถ้าหักคะแนนไปเลยมันดูใจร้ายเกินไป เพราะไม่ใช่ความผิดนักเรียน และนักเรียนบางคนอาจจะไม่มีเวลาว่าง หรือยังสับสนในระบบคอมพิวเตอร์ที่ซับซ้อนคนแก่บางคนที่ผมรู้จักหัวไม่เปิดรับอะไรเกี่ยวกับคอมเลยครับ แค่เขาทำงานมาส่งได้ก็รับว่าพยายามมากแล้ว ขอโปรดพิจารณาด้วยครับ
ทางป้องกันนะครับ ทีหลังก่อนจะเริ่มทำงาน ควรเข้าไปถามในช่องแชทที่อาจารย์liveทุกครั้งที่เปิดให้ถาม จะได้ไม่ต้องพลาดแบบนี้อีก ถ้าคุณเข้าไปดูจะไม่มีทางทำผิดแน่ครับ เพราะอาจารย์บอกตั้งแต่เริ่มการแชท ว่าการงานที่ถูกต้องเป็นยังไง
ผมเองก็มึนแบบคุณ ที่มันมีมาสองบทความ ตอนแรกไม่กล้าทำ จึงเข้าไปดูในไลฟ์แบบย้อนหลัง เกือบไปจริง ๆ ไม่งั้นได้ทำใหม่จนเสียเวลาแน่

miscellaneous

Re: อยากแก้ไขงานโมดูล 3 งาน 1 ค่ะ

Post by miscellaneous » Fri Nov 24, 2017 4:41 pm

เดินหน้า ทำงาน 4 ซึ่งเป็นงานหลักที่มีคะแนนครับ......

Chirasiri

Post by Chirasiri » Thu Nov 30, 2017 7:24 am

Khun Madeldoll,

Thanks for letting me know. As long as your answer to the question is correct, you earn something.

Locked

Return to “14215 ภาษาศาสตร์ภาษาอังกฤษเบื้องต้น [1/60]”