หลักการให้คะแนนงานในแต่ละโมดุล

(English Writing 1)
Locked
apple

หลักการให้คะแนนงานในแต่ละโมดุล

Post by apple » Fri Apr 07, 2017 8:32 am

ขอเรียน สอบถามอาจารย์ค่ะ
คะแนนของงานใน Module 2 คะแนนเต็มคือ 8 คะแนน แบ่งออกเป็น จากเพื่อน 4 คะแนน และจากอาจารย์ 4 คะแนน ใช่หรือไม่ค่ะ
ส่วนคะแนนของเพื่อนได้แล้ว 2.53 แต่ส่วนคะแนนจากอาจารย์ ตอนนี้ยังไม่มี (คะแนนจะออกมาถ้าอาจารย์ตรวจงานเสร็จแล้วใช่ไหมค่ะ๋)
ไม่ค่อยเข้าใจเรื่องคะแนน ค่ะ รบกวนอาจารย์อธิบายหลักการให้คะแนนในวิชานี้เพิ่มเติมด้วยค่ะ
ขอบพระคุณค่ะ

Jaraswat

Re: หลักการให้คะแนนงานในแต่ละโมดุล

Post by Jaraswat » Fri Apr 07, 2017 1:06 pm

งานออนไลน์โมดูลละ 8 คะแนน แบ่งเป็นคะแนน Task 2, 3 และ 4 (การประเมินจากเพื่อน) มีคะแนนอย่างละ 1 คะแนน การตรวจงานที่ 4 (งานกลุ่ม) โดยอาจารย์ตรวจนั้น มีคะแนน 5 คะแนน ซึ่งไม่ได้หมายความว่า ทุกคนในกลุ่มจะได้เท่ากันทั้งหมด แต่คิดสัดส่วนคะแนนจากคะแนนการประเมินการมีส่วนร่วมในการทำงานด้วย คนที่ไม่ได้เข้ามาช่วยทำงานเลย และเพื่อนคนอื่นๆ ทุกคนประเมินให้เป็น 0 คะแนน คนๆนั้นก็จะไม่ได้คะแนนใดๆ จากอาจารย์เลย ทุกคนต้องประเมินตามความเป็นจริง หากมีการตรวจพบว่าไม่ประเมินตามเกณฑ์ เพื่อนบางคนไม่ช่วยทำงานโดยที่ไม่มีการเข้ามาสื่อสาร แชร์งานของตน และร่วมทำงานกลุ่มกับเพื่อนบนกระดานสนทนากลุ่มเลย แต่เพื่อนคนอื่นยังใจดี สงสารเพื่อนและไม่กล้าให้คะแนนเพื่อนเป็น 0 ตามแนวทางการประเมินที่ให้ไว้ อาจารย์สามารถเข้าไปปรับคะแนนเป็น 0 ทั้งคู่ได้ค่ะ เพราะถือว่าไม่ปฏิบัติตามที่กำหนดไว้และเป็นการส่งเสริมเพื่อนในทางที่ผิดค่ะ

ในส่วนคะแนนของอาจารย์ ต้องรอก่อนค่ะ อาจารย์ยังตรวจไม่เสร็จ เสร็จเมื่อไหร่นศ.จะเห็นคะแนนเองค่ะ

apple

Re: หลักการให้คะแนนงานในแต่ละโมดุล

Post by apple » Sun Apr 09, 2017 1:14 pm

เข้าใจเรื่องคะแนนแล้วค่ะ ขอบคุณ ค่ะ อาจารย์

Locked

Return to “14214 การเขียนภาษาอังกฤษ 1 [1/60]”