Peer ส่งงานมาเป็นไฟล์ .PDF

(English Writing 1)
Locked
Cocoateaparty

Peer ส่งงานมาเป็นไฟล์ .PDF

Post by Cocoateaparty » Mon Jun 05, 2017 4:39 am

วันนี้กำลังตรวจงานของ Peer ใน Module 11 อยู่ แล้วพบว่า Peer คนหนึ่งส่งไฟล์มาเป็น .PDF ไม่ใช่ file Doc ที่ตามระบบให้ส่ง และไม่เขียนมาในรูปแบบของ Email

ไม่ทราบว่าให้ทำการตรวจตามปกติหรือยังไงดีครับ (กรณีหน่วยเรียนนี้ให้เขียนตอบ เป็นอีเมลตอบรับหรือไม่ตอบรับคำเชิญ) :?:

จะปรับหรือแก้ไขแบบ Word เพื่อตรวจงานและใช้อ้างอิงการตอบกลับ ก็ไม่สามารถทำได้เลยครับ

Jaraswat

Re: Peer ส่งงานมาเป็นไฟล์ .PDF

Post by Jaraswat » Mon Jun 05, 2017 11:12 pm

ก็ประเมินเพื่อนตามเกณฑ์น่ะค่ะ ส่วนกรณีเพื่อนส่งเป็นไฟล์ .pdf ก็อาจหักคะแนนไปสัก 1 คะแนน โดยแจ้งเพื่อนเป็นหมายเหตุไปด้วยว่า ควรทำตามที่ระบุ เพราะหากไปเจอเพื่อนบางคนที่ไม่สามารถเปิดไฟล์ได้เลย เขาอาจได้ 0 คะแนนเลยค่ะ แจ้งเขาให้ปฏิบัติตามคำสั่งโดยเคร่งครัดเพื่อประโยชน์ของตัวเขาเองค่ะ

Locked

Return to “14214 การเขียนภาษาอังกฤษ 1 [1/60]”