สงสัยการนับพยางค์ค่ะ

(English Pronunciation)
Locked
pansy_pimpol

สงสัยการนับพยางค์ค่ะ

Post by pansy_pimpol » Tue May 05, 2020 6:01 am

ขอสอบถามค่ะ
กิริยาที่เป็นช่องสองแล้วเติม ed เรานับเสียง ed ที่ต่อท้ายเป็น 1 พยางค์ไหมคะ เช่น wanted นับเป็น 2 พยางค์, deserted นับเป็น 3 พยางค์
แล้วตัวอย่างคำว่า comfortability, switzerland, around อย่างนี้เรานับเป็นพยางค์อย่างไรคะ มีพยางค์ที่ออกเสียงควบไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

Locked

Return to “14320 การออกเสียงภาษาอังกฤษ [2/62]”