เกี่ยวกับข้อสอบที่อาจจะมีตัวเลือกที่ถูกมากกว่า 1 ตัวเลือกครับ

(English Pronunciation)
Locked
Thanaphan

เกี่ยวกับข้อสอบที่อาจจะมีตัวเลือกที่ถูกมากกว่า 1 ตัวเลือกครับ

Post by Thanaphan » Tue Jul 23, 2019 4:26 am

เรียน อาจารย์ประจำวิชา

ข้อ 17 ถามว่าตัวเลือกใดมีเสียงสระประสมสองเสียง เหมือนจะตอบได้ 2 ตัวเลือกครับ คือ cry [aɪ] กับ อีกตัวเลือกนึงจำไม่ได้คำว่าอะไรแต่เป็นสระ [əʊ] ครับ ข้อนี้ได้แจ้งกับกรรมการคุมสอบให้แจ้งไปทางอาจารย์แล้วครับ (แต่ไม่แน่ใจว่ากรรมการจะแจ้งให้หรือไม่)

อีกข้อหนึ่งจำได้ลาง ๆ (ไม่ค่อยแน่ใจนัก) ว่าถามว่าตัวเลือกใดคำนามกับกริยาออกเสียงเหมือนกัน น่าจะตอบได้สองตัวเลือก คือ reply, reply กับ travel, travel ครับ

Locked

Return to “14320 การออกเสียงภาษาอังกฤษ [2/61]”