สอบถามเรื่องการลงทะเบียนสอบซ่อมในภาคปฏิบัติค่ะ

(Intercultural Communication)
Locked
Hatthaya

สอบถามเรื่องการลงทะเบียนสอบซ่อมในภาคปฏิบัติค่ะ

Post by Hatthaya » Sun Sep 08, 2019 3:00 pm

สวัสดีอาจารย์และผู้ที่จะเข้ามาตอบคำถามนะคะ

คือดิฉันสอบไม่ผ่านในวิชาการสื่อสารระหว่างวัฒนธรรม ตอนนี้กำลังเตรียมจะลงทะเบียนสอบซ่อม แต่มีเรื่องที่ดิฉันไม่ค่อยเข้าใจ คือชุดวิชานี้จะแบ่งคะแนนออกเป็น 2 ส่วนคือคะแนนเก็บที่ได้มาจากกิจกรรมออนไลน์ตลอดภาคการศึกษา และสองคือคะแนนสอบภาคทฤษฎีซึ่งได้จากการสอบในสนามสอบ

จากคู่มือการลงทะเบียนเรียนของปีการศึกษา 2/2561 บอกว่าวิชา 14216 จะสอบซ่อมภาคทฤษฎีกันในช่วงต้นเดือน พ.ย. ซึ่งตรงนี้จะเป็นการเก็บคะแนนสอบ

คำถามคือ แล้วคะแนนภาคปฏิบัติที่ต้องทำกิจกรรมออนไลน์นี่จะเป็นช่วงไหนหรือคะ ช่วงเปิดภาคเรียนใหม่ของปี 62 หรือเปล่า หรือต้องรอไปจนถึงเทอมหน้า

หากดิฉันตั้งคำถามวกวนไปหน่อยต้องขออภัยมา ณ ที่นี้นะคะ ขอบคุณอาจารย์และทุกท่านอีกครั้งค่ะ :)

Locked

Return to “14216 การสื่อสารระหว่างวัฒนธรรม [2/61]”