ไม่มีเพื่อนส่งงานเข้ากลุ่มเลย

(English Writing 1)
Locked
Canitin

ไม่มีเพื่อนส่งงานเข้ากลุ่มเลย

Post by Canitin » Tue Apr 02, 2019 8:35 am

อาจารย์ครับ
ถ้าไม่มีเพื่อนส่งงานเข้ากลุ่ม แล้วผมจะส่งงานกลุ่มเป็นส่วนบุคคลได้หรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

Jaraswat

Re: ไม่มีเพื่อนส่งงานเข้ากลุ่มเลย

Post by Jaraswat » Tue Apr 02, 2019 4:40 pm

แนะนำให้นศ.สื่อสารและเขียนแจ้งเพื่อนสมาชิกในกลุ่มบนกระดานสนทนาของกลุ่ม (Team Discussion Board) ว่าจะรอเพื่อนๆ มาร่วมทำงานกลุ่มจนถึงเวลา เช่น 20.00 น. ของวันก่อนวันกำหนดวันที่ต้องส่งงาน 1 วัน หากพ้นจากเวลานี้และยังไม่มีใครเข้ามาร่วมทำงาน จะส่งงานในวันรุ่งขึ้น (กำหนดวันส่งงาน) เวลา 12.00 น. กรณีไม่มีเพื่อนเข้ามาร่วมทำงานกลุ่มเลยแม้แต่คนเดียว นศ.สามารถส่งงานกลุ่มที่ทำขึ้นเองตามลำพังได้ และประเมินเพื่อนคนอื่นในกลุ่มเป็น 0 แต่ครูขอแนะนำเพิ่มเติมว่า นศ.ต้องโพสต์งานที่จะส่งไว้บนกระดานสนทนากลุ่มเพื่อเป็นหลักฐานไว้อีกแห่งหนึ่งด้วย เพื่อนๆ ก็จะได้ทราบ เมื่อใกล้หมดเวลาส่งงาน นศ.ควรเข้าไปตรวจสอบอีกครั้งว่า ไม่มีใครเข้าไปส่งงานของตนเองทับงานที่นศ.ส่งไปแล้วค่ะ

Locked

Return to “14214 การเขียนภาษาอังกฤษ 1 [2/61]”