มีปัญหาคะ

(Self-study Skills for English Language Learning)
şişli travesti ilanları
Locked
Patcharin16

มีปัญหาคะ

Post by Patcharin16 » Tue Mar 28, 2017 2:25 pm

คนในกลุ่ม ไม่ครบ การติดต่อ ก็ยาก งานกลุ่มเราสามารถทำส่งเองได้ไหมคะ ตอนนี้เครียดมากเลยคะ

Jaraswat

Re: มีปัญหาคะ

Post by Jaraswat » Tue Mar 28, 2017 2:31 pm

เพิ่งเป็นโมดูลแรก ทุกคนก็ยังใหม่กับระบบ อาจยังไม่คล่องนักกับการเข้าทำงานกลุ่มและการใช้กระดานสนทนากลุ่ม ใจเย็นๆ นะคะ ทุกคนคงต้องค่อยๆ เรียนรู้กันไปค่ะ หากไม่มีใครเข้ามาช่วยจริงๆ หรือมีไม่ครบ ก็ช่วยกันทำเท่าที่มีค่ะหรือทำคนเดียวก็ได้ เขียนให้ครบตามคำสั่งและเกณฑ์แล้วกันค่ะ แล้วประเมินเพื่อนที่ไม่เข้ามาทำงานตามแนวทางการประเมินที่ให้ไว้ด้วยค่ะ

makemok123

Post by makemok123 » Tue Mar 28, 2017 3:00 pm

หัวอกเ้ดียวกันครับ กลุ่ม 79 ไม่มาซักคน
มองในแง่ดีครับ ชื่อกลุ่มเราต้องตั้งตามความชอบที่่เหมือนกันของสมาชิกทุกคน แต่ถ้าเราทำคนเดียวก็หมายความว่า เราสามารถตั้งชื่อกลุ่มได้อย่างอิสระ ผมแทบรอให้ถึงบ่ายสองพรุ่งนี้ไม่ไหวแล้ว ถ้าไม่มีใครมาตอบ ผมจะได้ตั้งชื่อเองซะเลย

Chirasiri

Post by Chirasiri » Tue Mar 28, 2017 3:23 pm

เป็นกำลังใจให้นศ. นะคะ มองบวกไว้ดีแล้วค่ะ ทำในส่วนที่ทำได้ ระบบเองได้จัดชดเชยคะแนนให้นศ. ที่ส่งงานตามเวลา (ทำตามหน้าที่) แล้วหากพ้นกำหนดแล้วไม่มีมาประเมิน ทำ Task 4 ได้เลยค่ะ

Patcharin16

Post by Patcharin16 » Wed Mar 29, 2017 2:57 am

ทำงานในส่วน Task4 แล้วคะ เท่าที่มีข้อมูล แต่ยังไม่สามารถสรุปได้เรื่อง ชื่อทีม เพราะไม่มีการออกความคิดเห็น มีคนในทีมเข้ามาบ้างแต่ยังไม่มีความคืบหน้า ไม่มีการแสดงความคิดเห็น ไม่การอัพเดตข้อมูล จะรอจนถึง 18.00 น.วันนี้ หากยังไม่มาจะทำเองแล้วคะ ไม่ไหวจะเคลียร์คะ
ขอบคุณทุกคำแนะนำคะ

KrittayaLee

Post by KrittayaLee » Wed Mar 29, 2017 3:33 am

Task 4 เพื่อนไม่มาสักคนเหมือนกันค่ะ คิดว่าน่าจะหลงทางอยู่ 55 เราทำเองหมดแล้ว คิดชื่อกลุ่มเรียบร้อยตั้งแต่เมื่อวาน รอบ่ายสองส่ง หวังจะเจอเพื่อนในโมดูลหน้า คิดซะว่าคู่แท้อาจต้องรอนานหน่อยค่ะ :p

Chirasiri

Post by Chirasiri » Wed Mar 29, 2017 4:05 am

Cheer up. At best, you have submitted your work and gone through the tasks. Focus on what you have.
Prepare questions related to the content of Modules 1 and 2, and we'll meet in the live chat.
I am looking forward to meeting you there.

SKLim

Post by SKLim » Wed Mar 29, 2017 9:16 am

ขอแนะนำน้องนักศึกษาทุกคนในฐานะที่ะเคยมีประสบการณ์กับสมาชิกกลุ่มที่ยังไม่เข้ามาทำงานหรือเข้ามาแล้วแต่ไม่ยอมแสดงความคิดเห็นใด ๆ ว่าให้พยายามโพสต์แจ้งในกระดานสนทนากลุ่มทุกขั้นตอนที่ได้ทำไว้ด้วย เช่น "ขอให้แสดงความคิดเห็นมาด้วย หากไม่มีผู้ใดแสดงความเห็นจะขอยึดตามแนวทางที่เห็นสมควรส่งเป็นงานกลุ่ม" หรือไม่ก็มีการกำหนดเวลา เช่น "ขอให้ส่งงานของตัวเองด้วยจะรอจนถึงเวลา .... ของวันพรุ่งนี้หากไม่มาจะขอส่งงานที่ทำไว้แล้วเป็นงานกลุ่ม" ทั้งนี้เพื่อใช้อ้างอิงในอนาคต อย่าคิดเองในใจแล้วทำไปโดยไม่มีการแจ้งให้สมาชิกกลุ่มทราบขั้นตอนที่เราจะทำต่อไป และจะกลายเป็นปัญหาในกลุ่มได้ อย่าลืมเรายังต้องทำงานกลุ่มร่วมกับสมาชิกคนอื่นอีกหลายงาน ขอให้ทุกคนโชคดีและมีปัญหาน้อยที่สุดในการทำงานกลุ่ม

Locked

Return to “14111 ทักษะการเรียนรู้ภาษาอังกฤษด้วยตนเอง [1/60]”