คะแนนแย่มากๆ ควรดรอปไหมค่ะ?

(Self-study Skills for English Language Learning)
şişli travesti ilanları
Locked
PattyCM22

คะแนนแย่มากๆ ควรดรอปไหมค่ะ?

Post by PattyCM22 » Wed Dec 20, 2017 6:23 pm

เรียน ท่านอาจารย์ประจำชุดวิชา
ดิฉันมักมีปัญหาในการประเมินเพื่อนร่วมทีมไม่ทันจนทำให้ได้คะแนนต่ำมากๆ ทั้งๆที่มีส่วนร่วมในการทำงานกลุ่มทุกครั้ง แต่เนื่องจากดิฉันทำงานเหนื่อยมากและมักเข้านอนแต่หัวค่ำตลอด จึงจะลืมเข้ามาประเมินในช่วงก่อนเที่ยงคืน ทำให้ไม่มีคะแนนกลุ่ม บางครั้งก็ท้อ แต่พยายามหลายครั้งแล้วก็มักจะจบแบบเดิม ตอนนี้คะแนนแค่ปรัมาณ 30 ไม่ทราบว่าควรทำต่ำไปจนจบ หรือว่าดรอปเลยดีค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
ขออนุญาตเสนอแนะเกี่ยวกับชุดวิชานะค่ะ เป็นชุดวิชาที่ดีมากๆ ทำให้เรามีความกระตือรือร้นในการเรียนการศึกษา แต่ในส่วนของการทำงานกลุ่ม อยากให้ช่วยปรับปรุงกำหนดส่งงานให้เป็นช่วงเช้าของวัน พฤหัสบดี ซัก 8:00-10:00 น. จะเป็นพระคุณต่อผู้ที่จะลงทะเบียนต่อไปในอนาคตหรือต่อตัวดิฉันที่จะต้องกลับมาเรียนซ้ำอีกคร่าวเป็นอย่างสูงค่ะ รบกวนโปรดพิจารณาด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

narinthip.tho

Re: คะแนนแย่มากๆ ควรดรอปไหมค่ะ?

Post by narinthip.tho » Thu Dec 21, 2017 3:08 am

ก่อนอื่นต้องบอกว่าคะแนนประเมินจากกลุ่มแต่ละโมดูลไม่ได้มากมายอะไรนัก เมื่อเทียบกับคะแนนในงานที่เป็นงานเดี่ยว เช่น โมดูล 4,8,12 เป็นต้น ซึ่งงานเดี่ยวเหล่านี้ไม่มีการประเมินจากกลุ่ม เป็นการทดสอบตัวเองแน่นอน ถูกต้องไหมคะ ในส่วนตัวครูไม่เห็นด้วยว่าคุณจะดรอป เพราะก็ต้องมาลงใหม่อยู่ดี ไม่ลองพยายามสู้ต่อไปจนครบ ได้ทราบคะแนนประเมินของตัวเองจากอาจารย์ตอนปลายภาคว่าจะผ่านหรือไม่ เพื่อจะได้ปรับปรุงเตรียมตัว ถ้าต้องลงทะเบียนใหม่ เป็นสิ่งท้าทายกว่าหรือเปล่าคะ ลองพิจารณาดูอีกที เหมือนคนท้อถอยใช่ไหมคะเนี่ย มองให้เป็นสิ่งพิสูจน์ความสามารถตัวเองดีกว่านะครูว่า
ส่วนเรืองปรับเปลี่ยนเวลา มันคงทำได้ยากนะคะ แต่จะนำไปหารือกับอาจารย์ท่านอื่นๆ แต่ครูมองว่าคุณปรับเวลาส่วนตัวของคุณในช่วงที่ทำกิจกรรมออนไลน์หรือช่วงที่ศึกษาในหลักสูตรน่าจะง่ายหรือเหมาะสมกว่าหรือเปล่าคะ เพราะส่วนน้อยมากจริงๆเมื่อนำมาเปรียบกับนักศึกษาส่วนใหญ่ที่เรียนในหลักสูตรตั้งแต่เปิดสอนมาคะ
ขอให้กำลังใจมีพลังสู้ต้อไปนะคะ
นรินทร์ทิพย์

Locked

Return to “14111 ทักษะการเรียนรู้ภาษาอังกฤษด้วยตนเอง [1/60]”