ไม่เห็นงานModule1Task2

(Self-study Skills for English Language Learning)
şişli travesti ilanları
Chirasiri

Re: ไม่เห็นงานModule1Task2

Post by Chirasiri » Sun Mar 26, 2017 11:58 pm

หากเลยกำหนดเวลาทีทำงานที่ 2 3 แล้ว นักศึกษาเข้าไปทำงานที่ 4 ได้เลยค่ะ
งานที่ 4 หากไม่มีสมาชิกกลุ่มมาร่วมแสดงความเห็นเพิ่มเติม ส่งเท่าทีมีและเขียนมาด้วยค่ะว่ามีกี่คน

Jaraswat

Post by Jaraswat » Mon Mar 27, 2017 1:54 am

งาน 2-4 เป็นงานที่มีคะแนนค่ะ ได้ระบุคะแนนของแต่ละงานไว้ให้แล้วในปฏิทินการศึกษาชุดวิชา นศ.ที่ทำงานส่งเท่านั้นจึงจะได้คะแนน ซึ่งเป็นคะแนนเฉลี่ยจากเพื่อน 3 คนที่ระบบแจกจ่ายให้เขาประเมินงานของนศ. แต่หากเพื่อนไม่ทำงานส่ง เพื่อนก็จะเป็นผู้เสียคะแนน แต่หากนศ.ทำงานไม่สามารถทำงาน 2 หรือ 3 ได้ ด้วยเหตุผลไม่มีงานของเพื่อนส่งมาให้ทำ/ประเมิน ระบบจะชดเชยคะแนนแทนเพื่อนให้นศ.เองที่ 4 คะแนนค่ะ

KrittayaLee

Post by KrittayaLee » Mon Mar 27, 2017 4:30 am

อาจารย์ขา รู้สึกว่าน่าจะมีทางเลือกอื่นให้คนที่ระบบสุ่มเพื่อนมาให้แล้วเพื่อนดันไม่ได้ส่งงาน คือหนูคิดว่า ถ้าหนูได้ทำงานแล้วเขียนครบตามเกณฑ์ก็น่าจะได้เต็ม ไม่น่าจะโดนหัก มันดูจะไม่ค่อยแฟร์เท่าไหร่ค่ะ เพราะไม่ใช่ความผิดของหนูเลยที่เพื่อนไม่ส่งงาน หนูก็อยากทำงานเผื่อได้เต็ม แต่นี่หนูไม่มีโอกาสได้คะแนนเต็มเลย เพราะไม่มีงานให้ทำ รบกวนอาจารย์พิจารณาด้วยค่ะ

ปล. แต่ตอนนี้ Task 2 ของหนูมีขึ้นมาให้ทำแล้วค่ะ อยากสอบถามเผื่อมีครั้งต่อไปน่ะค่ะ

ขอบพระคุณอาจารย์ที่เข้ามาตอบนะคะ

Jaraswat

Post by Jaraswat » Mon Mar 27, 2017 10:45 am

ระบบกำหนดไว้ตามนั้นมาตลอดค่ะ สำหรับคนที่ทำงานไม่ดีหรือไม่ครบตามเกณฑ์ ซึ่งปกติอาจควรได้ 1-3 แต่ระบบก็ให้ 4 คะแนน เพื่อเป็นคะแนนกลางๆ ระหว่าง 5 กับ 3 น่ะค่ะ ครูเข้าใจว่าอาจไม่เป็นธรรมนักสำหรับคนที่ทำตามคำสั่งและเกณฑ์ครบถ้วน แต่เมื่อเราพูดถึงจำนวนนศ.ที่ค่อนข้างมากในแต่ละภาคการศึกษา จึงไม่สามารถมาคิดเป็นรายกรณีหรือรายบุคคลได้ จำเป็นต้องกำหนดที่คะแนนกลางๆ นี่ล่ะค่ะ หวังว่านศ.จะเข้าใจ ครูไม่อยากให้กังวลลเรื่องคะแนนมากจนเกินไปนะคะแม้ครูก็เข้าใจดีว่าคะแนนนั้นมีความสำคัญ แต่ก็ไม่ใช่สำคัญที่สุด อย่าลืมว่าคะแนนเต็ม 100 นี้ จะถูกทอนเหลือแค่ 40 คะแนน เพราะฉะนั้นคะแนนเต็มของแต่ละงาน 1-2 คะแนนนี้ เมื่อถูกทอนแล้วจะเหลือเพียงนิดเดียวเองค่ะ เน้นภาพรวมในเชิงการได้ความรู้และการฝึกฝนพัฒนาทักษะกันดีกว่านะคะ ครูเป็นกำลังใจให้ค่ะ

KrittayaLee

Post by KrittayaLee » Mon Mar 27, 2017 1:18 pm

ขอบพระคุณค่ะอาจารย์

หนูอาจจะกังวลมากไป เพราะความไม่คุ้นเคย แต่บอกเลยว่าเรียนวิชานี้ ไม่ใช่แค่ได้พัฒนาภาษานะคะ ได้เพื่อนอีกเยอะแยะเลยด้วยค่ะ ^^

Locked

Return to “14111 ทักษะการเรียนรู้ภาษาอังกฤษด้วยตนเอง [1/60]”