ขอคำแนะนำ

(Self-study Skills for English Language Learning)
şişli travesti ilanları
Locked
Pannarat

ขอคำแนะนำ

Post by Pannarat » Thu Jan 18, 2018 3:40 am

เรียน อาจารย์จรัสวัฒน์

เนื่องจากข้าพเจ้านางสาวปัณณรัตน์ สิริเลิศสมบัติ 5810038397 พึ่งได้ทำการเข้าระบบ E-learning ในวันที่ 7 มกราคม 2561 ที่ผ่านมา อันเนื่องมาจากการไปอบรมงานที่ต่างประเทศตั้งแต่ช่วงต้นสิงหาคม เลยทำให้ข้าพเจ้าพึ่งได้ทราบข้อมูลการเรียนออนไลน์ ภายหลังจากที่กลับมา คือ วันที่ 6 มกราคม 2561 (ไปรษณีย์จากมสธ.) ดังนั้นปัณณรัตน์อยากให้ทางอาจารย์รบกวนให้คำแนะนำเรื่องแนวทางการแก้ไข ว่าปัณณรัตน์ยังสามารถส่งการบ้านย้อนหลังได้หรือไม่ หรือควรที่จะแก้ไขโดยวิธีใด (ปัณณรัตน์ได้เตรียมไฟล์การบ้านไว้แล้วคะ)

จึงเรียนมาเพื่อขอความอนุเคราะห์
ปัณณรัตน์ สิริเลิสสมบัติ

Jaraswat

Re: ขอคำแนะนำ

Post by Jaraswat » Fri Jan 19, 2018 2:08 am

หมดเขตส่งงานทั้งหมดแล้วค่ะ กำลังเตรียมสรุปคะแนนแล้วด้วยค่ะ ความจริงได้แจ้งไว้ที่ระเบียบการรับสมัครและคู่มือลงทะเบียนเรียนแล้วว่า นศ.เอกอังกฤษ ภาคการศึกษาใดที่มีการลงทะเบียนเรียนชุด 14xxx นศ.ต้องเข้าระบบออนไลน์ตั้งแต่วันแรกของการเปิดภาคการศึกษา โดยไม่ต้องรอรับคู่มือการศึกษาฉบับกระดาษที่มสธ.จัดส่งให้ทางปณ.ก่อน (เพราะในระบบก็จะมคู่มือการศึกษาในรูปแบบไฟล์ให้ศึกษาไปพลางก่อน) นศ.ในหลักสูตรนี้จำเป็นต้องคอยติดตามข่าวสารทางออนไลน์และกระดานสนทนาของแต่ละชุดวิชาอย่างสม่ำเสมอค่ะ นศ.ในหลักสูตรนี้ก็อยู่ตปท.หรือมีเดินทางไปตปท.หรือตจว.กันค่ะ หลักสูตรนี้สามารถเข้าเรียนและส่งงานจากที่ไหนก็ได้ ตราบเท่าที่มีสัญญาณอินเทอร์เน็ตนะคะ

เมื่อล่าช้าถึงขนาดนี้ นศ.ก็ต้องอ่านหสังสือเตรียมตัวสอบให้เต็มที่ เพื่อให้ส่วนสอบปลายภาคผ่านร้อยละ 60 ของคะแนนเต็ม 60 คะแนน ส่วนกิจกรรมออนไลน์ ก็ต้องได้ไม่ต่ำกว่าร้อยละ 60 ของคะแนนเต็ม 40 คะแนน ซึ่งก็คือ 24 คะแนนค่ะ หากไม่ถึง ก็ถือว่าไม่ผ่านภาคปฏิบัติ ก็ต้องรอลงทะเบียนสอบซ่อม 1/60 ภาคปฏิบัติก็ต้องซ่อมพร้อมนศ.ที่ลงเรียน 2/60 ค่ะ และหากไม่ผ่านส่วนสอบด้วย ในการสอบซ่อมภาคทฤษฎี ก็สามารถเข้าสอบซ่อมช่วงที่มสธ.จัดสอบซ่อม 1/60 ณ สนามสอบที่มสธ.จัดสอบให้ค่ะ

Pannarat

Re: ขอคำแนะนำ

Post by Pannarat » Sat Jan 20, 2018 11:36 am

ขอบพระคุณอาจารย์เป็นอย่างสูงมา ณ ที่นี้ด้วยคะ

Locked

Return to “14111 ทักษะการเรียนรู้ภาษาอังกฤษด้วยตนเอง [1/60]”