สัดส่วนการคิดคะแนนสอบปลายภาค

(Intercultural Communication)
Locked
wuttipolp

สัดส่วนการคิดคะแนนสอบปลายภาค

Post by wuttipolp » Sat Jun 30, 2018 6:25 pm

เรียนถามอาจารย์ประจำชุดวิชาเรื่องสัดส่วนการคิดคะแนนสอบปลายภาคครับ
เนื่องจากผมพลาดการส่งงานกลุ่มถึง 3-4 ครั้ง (เพื่อนสมาชิกกลุ่มก็เงียบหาย ไม่มีใครโพสต์ทั้งทีมครับ)
ถ้าคะแนนกิจกรรมออนไลน์หายไปเยอะ ซึ่งเท่าที่ผมทราบน้ำหนักคะแนนออนไลน์คิดเป็น 40%
กรณีผม ถึงเข้าสอบปลายภาคก็อาจจะถูกฉุดจากคะแนนเก็บนี้ทำให้มีโอกาสสอบไม่ผ่านสูง

ชุดวิชานี้มีการให้คิดคะแนนสอบปลายภาค100%สำหรับนักเรียนที่คะแนนงานออนไลน์ไม่ดีไหมครับ
เพื่อที่จะได้เตรียมตัวเต็มที่ในช่วงสุดท้ายนี้ครับ
ขอบคุณอาจารย์สำหรับคำแนะนำครับผม :)

Ananya

Re: สัดส่วนการคิดคะแนนสอบปลายภาค

Post by Ananya » Thu Jul 05, 2018 2:57 am

ขออภัยที่ตอบช้านะคะ พอดีเป็นช่วงที่ครูอยู่ต่างประเทศและคิดว่าได้ตอบไปแล้ว ไม่ทราบเหมือนกันว่าเกิดอะไรขึ้น นักศึกษาสามารถไปสอบ 100% ได้ค่ะ หากไม่ได้ทำงานออนไลน์ แต่ครูไม่ขอแนะนำ เนื่องจากจะทำให้ขาดการเรียนรู้ ทำความเข้าใจเนื้อหา และฝึกฝนทักษะที่จำเป็น ในกรณีที่ทำงานไม่ครบ การประมวลผลสอบจะเอื้อประโยชน์ให้นักศึกษามากที่สุดอยู่แล้วค่ะ เพราะฉะนัั้นไม่ต้องกังวลจนเกินไป พยายามเตรียมตัวทบทวนทำความเข้าใจเนื้อหา เพื่อให้พร้อมสำหรับการสอบที่จะมาถึงดีกว่า ขอให้โชคดีค่ะ

Locked

Return to “14216 การสื่อสารระหว่างวัฒนธรรม [2/60]”