14214 ต้องการติดต่อกับอาจารย์ค่ะ

(English Writing 1)
Locked
Chanita

14214 ต้องการติดต่อกับอาจารย์ค่ะ

Post by Chanita » Thu May 10, 2018 4:47 am

สวัสดีค่ะ
ชื่อ ชนิตา สุดชา
รหัส 5910026466
email: Chanita7879@outlook.com
Tel: 0922-794278
ยังไม่มีกลุ่มค่ะ เพราะเข้าเรียนล่าช้า เนื่องจากไม่ได้เอกสารจากทางมหาวิทยาลัยว่าต้องเข้าเรียนเมื่อไหร่ค่ะ
พลาดการส่งงาน Module 1 ค่ะ รบกวนท่านอาจารย์ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ต้องทำอย่างไรบ้างและรบกวนช่วยจัดกลุ่มด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

Cause&Effect

Re: 14214 ต้องการติดต่อกับอาจารย์ค่ะ

Post by Cause&Effect » Thu May 10, 2018 6:42 am

กรณีแบบนี้ มันเป็นความรับผิดชอบส่วนบุคคลครับ
จะมาอ้างว่าได้รับหนังสือช้า คงไม่ได้

นศ.หลายคนเขาก็ได้รับหนังสือช้าเช่นกันครับ
แต่พวกเขาก็ไม่พลาดงานนะครับ
เพราะเขาใส่ใจ เขารู้ว่าเปิดเทอมเมื่อไหร่
(อย่างน้อยก็สามารถเปิดกูเกิล หาข้อมูลวันเปิดภาคเรียนได้ครับ)
พอวันที่ 15 มีนา ปุ๊บ หนังสือยังไม่มา ช่างมัน
เขาล็อคอินเข้าระบบ d4lp ทันที
โหลดปฏิทิน และบริหารเวลาทำงานส่งทันกำหนด
ในคู่มือ ก็มีแจ้งไว้ชัดเจนว่า ต้องทำอย่างไร

ขออ้างอิงคำพูดท่าน อ. นะครับ

"ได้มีข้อมูลแจ้งในระเบียบการรับสมัครและคู่มือนศ.แล้วว่า หลักสูตรนี้เรียนออนไลน์ และนศ.ต้องเข้าระบบ eLearning ของมหาวิทยาลัยทันทีตั้งแต่วันแรกของการเปิดภาคการศึกษา กรณีชุดวิชารหัส 14xxx ทั้งหลาย โดยไม่ต้องรอรับเอกสารคู่มือการศึกษาของแต่ละชุดวิชาก่อน ในระบบตะมีคู่มือการศึกษาในรูปแบบไฟล์ .pdf ให้ศึกษาได้ก่อน เพราะมังานส่งออนไลน์ตั้งแต่ช่วงต้นๆ ภาคเลย ทุกชุดวิชาที่ขึ้นด้วย 14xxx จะเป็นแบบนี้ หากมีข้อสงสัย ต้องสอบถามที่ศูนย์ eLearning ที่ 025047417-8 ในวันและเวลาราชการ แนะนำให้ Add Line ของศูนย์ eLearning ไว้ด้วยค่ะ นศ.ต้องอ่านข้อมูลต่างๆ และศึกษาวิธีการเรียนและการส่งงาน ศึกษาข้อมูลต่างๆ จากเว็บไซต์ชุดวิชา และกระดานสนทนาชุดวิชาให้ละเอียดรอบคอบ มีวินัยในการเรียนและส่งงานตามกำหนด

หลังจากทำงานที่ 1 โมดูล 5 ส่ง จึงจะ active ในระบบ แล้วจึงจะสามารถจัดกลุ่มสำหรับการทำงานที่ 4 ได้ ซึ่งสามารถเข้าทำงานกับเพื่อนได้ทันทีหลังจากที่มีกลุ่ม ส่วนงานที่ 2 จะเริ่มทำได้ทันทีหลังหมดเขตงานที่ 1 และงานที่ 3 จะเริ่มทำได้ทันทีหลังหมดเขตส่งงานที่ 2 ค่ะ

โมดูล 2 รอทำงานชดเชย หลังจากเข้าระบบแล้ว หากนศ.พลาดการส่งงานใดๆ ของโมดูลออนไลน์ที่เหลืออีก จะไม่มีการให้ทำงานชดเชยใดๆ พลาดแล้วพลาดเลยค่ะ"

Jaraswat

Re: 14214 ต้องการติดต่อกับอาจารย์ค่ะ

Post by Jaraswat » Thu May 10, 2018 9:53 am

ขอบคุณคุณ Cause&Effect มากค่ะที่กรุณาช่วยตอบ ครูก็รู้สึกว่าตัวเองตอบซ้ำซากอยู่แบบนี้ ทั้งๆ ที่บอกนศ.ไว้ด้านบนแล้วว่า ก่อนสอบถาม กรุณาอ่านคำตอบของครูในกระทู้อื่นๆ ที่เพื่อนสอบถามมาในประเด็นเดียวกันก่อนด้วย แต่ปัญหาเดิมก็ยังถูกยกมาเปิดกระทู้ใหม่ตลอดเลยค่ะ

Locked

Return to “14214 การเขียนภาษาอังกฤษ 1 [2/60]”