Grades and comments for Module 2

(English Writing 1)
Locked
Jaraswat

Grades and comments for Module 2

Post by Jaraswat » Mon May 07, 2018 4:11 pm

Hello everyone. This is just to let you know that I've finished grading your written work for Module 2. Grades and comments (together with some suggested correction) have already been posted on D4l+P. In general, I enjoy reading your work and find it quite interesting. Although there are still some language problems, the letter contains interesting content. Many teams did very well and even got a full mark. Congratulations. If your team received a lower score, please do not get discouraged. Find out what your weaknesses are (from the comments) and try to improve your writing. Keep practicing, as practice makes perfect. Good luck!

miscellaneous

Re: Grades and comments for Module 2

Post by miscellaneous » Tue May 08, 2018 12:41 pm

ขอบคุณครับอาจารย์
ทีมผมได้ feedback จากอาจารย์ดีมากเลยครับ เป็นประโยชน์ต่อการเขียนงานในครั้งต่อไป

คะแนนในส่วนของ Peer จะโชว์หรือไม่ครับอาจารย์

ขอบคุณครับ

Jensuda

Re: Grades and comments for Module 2

Post by Jensuda » Tue May 08, 2018 4:38 pm

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำแก้ไขค่ะอาจารย์เป็นประโยชน์ต่อการทำงานครั้งหน้ามากเลยค่ะ

:D :D

KrittayaLee

Post by KrittayaLee » Thu May 10, 2018 7:22 am

ขอบพระคุณสำหรับฟีดแบ๊คค่ะอาจารย์
หนูมีโอกาสได้อ่านฟีดแบ๊คจากอาจารย์ของเพื่อนๆ กลุ่มอื่นด้วย
อาจารย์เป็นตัวอย่างที่ดีมากๆ ของการให้ constructive feedback
ใช้ sandwich technique และทุกอย่างที่อาจารย์สอนตอนเรียนวิชา 14111
หนูจะพยายามเอาไปปรับใช้เวลาให้ feedback เพื่อนๆ ค่ะ

^______^

Jaraswat

Post by Jaraswat » Thu May 10, 2018 9:59 am

ปลื้มมากค่ะ ดีใจที่นศ.เห็นประโยชน์ค่ะ ต้องใช้เวลาตรวจนานมากค่ะ ตรวจให้คะแนนไม่นาน แต่ช้าตรงให้ผลย้อนกลับและคำแนะนำวิธีแก้ไขภาษาล่ะค่ะ

miscellaneous

Post by miscellaneous » Fri May 11, 2018 4:02 pm

สวัสดีอาจารย์ จรัสวัฒน์ อีกครั้งครับ

(ไม่ไม่ให้กระทู้อื่นตกไป ผมเลยขอถามอาจารย์จากกระทู้นี้เลยครับ)

ผมมีประเด็นเรื่องการร้องเรียนการประเมินจาก Peer มาถาม เผื่อตัวเองและนักศึกษาท่านอื่นด้วยครับ
คือในวิชานี้คะแนนประเมินจากเพื่อนคือ เต็ม 3 ผมเลยอยากทราบว่า ในกรณีที่นักศึกษาทำงานได้ครบตรง Criteria
และช่วยเหลืองานในทีมเป็นอย่างดีมาก แต่คะแนนประเมินกลับไม่เป็นไปอย่างที่คาดหวังไว้

ผมจึงอยากทราบว่า คะแนน 2.73 นี่ควรจะร้องเรียนหรือยังครับ ซึ่งผมก็อยากร้องเรียน แต่เกรงใจอาจารย์เพราะผมส่งเมล์รบกวนอาจารย์หลายครั้งแล้ว ครั้งนี้ผมก็เห็นว่าคะแนนก็สูงในระดับนึงแล้ว (เพียงแค่ไม่สูงถึงคะแนนที่คาดไว้) ผมไม่อยากที่จะพลาดหากได้คะแนนรวมที่ 59 หรือ 75 ขาดอีกนิดเดียวจะผ่าน หรือได้เกรดที่ดีขึ้น เพียงเพราะชะล่าใจไม่ร้องเรียน

ผมเลยอยากทราบว่า ตามความเห็นของอาจารย์แล้ว ระดับคะแนนประเมินที่เท่าไหร่ ที่ไม่จำเป็นต้องร้องเรียนครับ
ผมจะได้ทำใจกับคะแนนที่ได้จากเพื่อน

ขอบคุณอาจารย์อีกครั้งครับ

Jaraswat

Post by Jaraswat » Sat May 12, 2018 4:26 pm

ความจริงคะแนนเท่าที่แจ้งก็ถือว่าอยู่ในเกณฑ์ดีแล้วนะคะ แต่อาจลองแจ้งชื่อ-สกุล รหัสนศ. และข้อมูลโมดูลที่สงสัยมาให้ทราบทางอีเมลของครูก่อน เพื่อตรวจสอบก็ได้ค่ะ แล้วครูจะพิจารณาตามที่เห็นสมควรโดยไม่แจ้งกลับไปยังนศ.อีกรอบนึงค่ะ

Locked

Return to “14214 การเขียนภาษาอังกฤษ 1 [2/60]”