ส่งงานไม่ทันและยังไม่มีกลุ่ม อยากทำงานชดเชย

(Self-study Skills for English Language Learning)
Locked
Thamolwan

ส่งงานไม่ทันและยังไม่มีกลุ่ม อยากทำงานชดเชย

Post by Thamolwan » Fri Jun 22, 2018 8:25 am

สวัสดีค่ะอาจารย์

ดิฉันส่งงานไม่ทันหลายโมดูลและยังไม่มีกลุ่ม อยากทำงานชดเชยก่อนสอบปลายภาคค่ะ
รบกวนขอความช่วยเหลือจากอาจารญืด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

Jaraswat

Re: ส่งงานไม่ทันและยังไม่มีกลุ่ม อยากทำงานชดเชย

Post by Jaraswat » Fri Jun 22, 2018 11:57 am

ไปอยู่ไหนมาคะ ถึงโมดูล 14 แล้ว และใกล้จะหมดภาคการศึกษาแล้ว นศ.จะทำทันแค่โมดูล 14-15 ค่ะ สำหรับโมดูล 4, 8 และ 12 ซึ่งอาจารย์ประจำโมดูลเป็นผู้ตรวจงาน นศ.สามารถทำส่ง โดยส่งอีเมลไปที่อาจารย์ผู้สอนประจำโมดูลแต่ละท่านได้โดยตรง (ดูที่อยู่อีเมลตามที่ระบุไว้ในปฏิทินการศึกษาชุดวิชา) แต่ทั้งนี้นศ.จะถูกอาจารย์แต่ละท่านหักคะแนนออกครึ่งหนึ่งจากคะแนนที่ควรได้ ทั้งนี้เพราะนศ.ไม่ได้ส่งงานในระบบตามกำหนด ถือเป็นการอนุโลมให้แล้ว ส่วนชดเชยที่เปิดให้ผู้เข้าระบบล่าช้าได้ทชดเชยโมดูลที่ 1-6 นั้น ก็หมดเขตไปแล้วค่ะ

นศ.คงต้องพยายามดูหนังสือสอบปลายภาคให้มาก เพื่อให้สามารถทำข้อสอบให้ได้คะแนนสูงๆ เมื่อรวมคะแนนสอบกับคะแนนกิจกรรม ต้องได้ไม่ต่ำกว่าร้อยละ 60 ค่ะ หากคะแนนสองส่วนนี้รวมกันแล้ว ได้ต่ำกว่าร้อยละ 60 ก็ถือว่าไม่ผ่านชุดนี้ ต้องลงทะเบียนสอบซ่อม และต้องมาแยกดูว่าส่วนใดได้ไม่ถึงร้อยละ 60 ก็ต้องซ่อมส่วนนั้น ๆ หากไม่ผ่านทั้งสองส่วน ก็ต้องซ่อมทั้งสองส่วนค่ะ การซ่อมส่วนสอบ จะซ่อมในการสอบซ่อม 2/60 แต่การซ่อมส่วนกิจกรรมของภาค 2/60 ต้องไปซ่อมพร้อมนศ.ที่ลงเรียนภาค 1/61 (เปิดภาค 15 กย.61) เลยค่ะ

Locked

Return to “14111 ทักษะการเรียนรู้ภาษาอังกฤษด้วยตนเอง [2/60]”